วันที่ 17 กันยายน 2565 นางสาวบุญตา บางใย หัวหน้าฝ่ายเลขานุการและประสานงาน สมาคมองค์การบริหารส่วนจังหวัดแห่งประเทศไทย พร้อมคณะ ได้เดินทางไปบันทึกเทปโทรทัศน์รายการท้องถิ่นไทยเพื่อประชาชน Good Governance ณ จังหวัดกำแพงเพชร โดยมี นายสุนทร รัตนากร นายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดกำแพงเพชร พร้อมคณะให้การต้อนรับ นำเสนอสถานที่ท่องเที่ยวและผลงานโดดเด่นของ อบจ.กำแพงเพชร อาทิเช่นริมปิง,ตลาดมอกล้วยไข่, และ บ่อน้ำพุร้อนพระร่วง
![](https://paoc.or.th/wp-content/uploads/2022/09/LINE_ALBUM_ท้องถิ่นไทยเพื่อประชาชน-อบจ.กำแพงเพชร_220919_1-1024x768.jpg)
![](https://paoc.or.th/wp-content/uploads/2022/09/LINE_ALBUM_ท้องถิ่นไทยเพื่อประชาชน-อบจ.กำแพงเพชร_220919_0-1024x768.jpg)
![](https://paoc.or.th/wp-content/uploads/2022/09/LINE_ALBUM_ท้องถิ่นไทยเพื่อประชาชน-อบจ.กำแพงเพชร_220919_4-1024x768.jpg)
![](https://paoc.or.th/wp-content/uploads/2022/09/LINE_ALBUM_ท้องถิ่นไทยเพื่อประชาชน-อบจ.กำแพงเพชร_220919_3-1024x768.jpg)