วันศุกร์ที่ 7 ตุลาคม 2565 นายบุญชู จันทร์สุวรรณ นายกสมาคมองค์การบริหารส่วนจังหวัดแห่งประเทศไทย ร่วมแถลงข่าวแสดงความเสียใจและไว้อาลัยแก่ผู้เสียชีวิตจากเหตุการณ์กราดยิงศูนย์พัฒนาเด็กเล็กตำบลอุทัยสวรรค์ อ.นากลาง จ.หนองบัวลำภู ในนามสมาคมองค์การบริหารส่วนจังหวัดแห่งประเทศไทย สมาคมสันนิบาตเทศบาลแห่งประเทศไทย และสมาคมองค์การบริหารส่วนตำบลแห่งประเทศไทยและขอให้ผู้ได้รับบาดเจ็บปลอดภัยโดยเร็ว
![](https://paoc.or.th/wp-content/uploads/2022/10/S__30416911-901x1024.jpg)
![](https://paoc.or.th/wp-content/uploads/2022/10/S__30416913-1024x768.jpg)