วันที่ 14 ตุลาคม 2565 เวลา 09.30 น. ณ บ้านหนองมะกุค ตำบลยางหวาย อำเภอคอนสวรรค์ จังหวัดชัยภูมิ นายจำลอง ขำสา เลขาธิการสมาคมองค์การบริหารส่วนจังหวัดแห่งประเทศไทย พร้อมคณะ เดินมามอบถุงยังชีพ จำนวน 1,000 ถุง ให้ผู้ประสบอุทกภัยน้ำท่วม และให้กำลังใจผู้ประสบอุทกภัยและเจ้าหน้าที่ในพื้นที่ โดยมีพล.ร.อ.สุวิทย์ ธาระรูป รองนายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดชัยภูมิ หัวหน้าส่วนราชการในพื้นที่ พร้อมคณะให้การตอนรับ
![](https://paoc.or.th/wp-content/uploads/2022/10/LINE_ALBUM_วันที่-14-ตุลาคม-2565-จังหวัดชัยภูมิมอบถุง-768x1024.jpg)
![](https://paoc.or.th/wp-content/uploads/2022/10/LINE_ALBUM_วันที่-14-ตุลาคม-2565-จังหวัดชัยภูมิมอบถุง_2-1024x768.jpg)
![](https://paoc.or.th/wp-content/uploads/2022/10/LINE_ALBUM_วันที่-14-ตุลาคม-2565-จังหวัดชัยภูมิมอบถุง_1-1024x768.jpg)