วันที่ 14 ตุลาคม 2565 เวลา 17.30 น. ณ มูลนิธิชัยพัฒนา ตำบลพุคา อำเภอบ้านหมี่ จังหวัดลพบุรี นายจำลอง ขำสา เลขาธิการสมาคมองค์การบริหารส่วนจังหวัดแห่งประเทศไทย พร้อมคณะ เดินทางมามอบถุงยังชีพ จำนวน 150 ถุง ให้ผู้ประสบอุทกภัยน้ำท่วม และให้กำลังใจผู้ประสบอุทกภัยและเจ้าหน้าที่ในพื้นที่ โดยมี นางอรพิน จิระพันธุ์วาณิช นายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดลพบุรี หัวหน้าส่วนราชการในพื้นที่ พร้อมคณะให้การต้อนรับ
![](https://paoc.or.th/wp-content/uploads/2022/10/LINE_ALBUM_วันที่-14-ตุลาคม-2565-มอบถุงยังชีพ-จังหวัดล_2-1024x768.jpg)
![](https://paoc.or.th/wp-content/uploads/2022/10/LINE_ALBUM_วันที่-14-ตุลาคม-2565-มอบถุงยังชีพ-จังหวัดล_1-1024x768.jpg)
![](https://paoc.or.th/wp-content/uploads/2022/10/LINE_ALBUM_วันที่-14-ตุลาคม-2565-มอบถุงยังชีพ-จังหวัดล-768x1024.jpg)