วันที่ 11 พฤศจิกายน 2565 นายบุญชู จันทร์สุวรรณ นายกสมาคมองค์การบริหารส่วนจังหวัดแห่งประเทศไทย พร้อมคณะ ได้เดินทางไปบันทึกเทปโทรทัศน์รายการท้องถิ่นไทยเพื่อประชาชน Good Governance ณ จังหวัดอุดรธานี โดยมี นายวิเชียร ขาวขำ นายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดอุดรธานี พร้อมคณะให้การต้อนรับ นำเสนอสถานที่ท่องเที่ยวและผลงานโดดเด่นของ อบจ. อาทิเช่น ศูนย์การเรียนรู้กลุ่มทอผ้าโบราณบ้านโนนกอก, พิพิธภัณฑ์เมืองอุดรธาน, ศาลเจ้าปู่ย่า และ ศูนย์วัฒนธรรมไทย – จีน
![](https://paoc.or.th/wp-content/uploads/2022/11/LINE_ALBUM_ท้องถิ่นไทยเพื่อประชาชน-อบจ.อุดรธานี-111165_221114_5-1024x768.jpg)
![](https://paoc.or.th/wp-content/uploads/2022/11/LINE_ALBUM_ท้องถิ่นไทยเพื่อประชาชน-อบจ.อุดรธานี-111165_221114_4-1024x768.jpg)
![](https://paoc.or.th/wp-content/uploads/2022/11/LINE_ALBUM_ท้องถิ่นไทยเพื่อประชาชน-อบจ.อุดรธานี-111165_221114_6-1024x768.jpg)
![](https://paoc.or.th/wp-content/uploads/2022/11/LINE_ALBUM_ท้องถิ่นไทยเพื่อประชาชน-อบจ.อุดรธานี-111165_221114_0-1024x768.jpg)
![](https://paoc.or.th/wp-content/uploads/2022/11/LINE_ALBUM_ท้องถิ่นไทยเพื่อประชาชน-อบจ.อุดรธานี-111165_221114_1-1024x768.jpg)
![](https://paoc.or.th/wp-content/uploads/2022/11/LINE_ALBUM_ท้องถิ่นไทยเพื่อประชาชน-อบจ.อุดรธานี-111165_221114_2-1024x768.jpg)