วันที่ 11 ธันวาคม 2565 นายบุญชู จันทร์สุวรรณ นายกสมาคมองค์การบริหารส่วนจังหวัดแห่งประเทศไทย พร้อมคณะ ได้เดินทางไปบันทึกเทปโทรทัศน์รายการท้องถิ่นไทยเพื่อประชาชน Good Governance ณ จังหวัดอุตรดิตถ์ โดยมี นายชัยสิริ ศุภรักษ์จินดา นายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดอุตรดิตถ์ พร้อมคณะให้การต้อนรับ นำเสนอสถานที่ท่องเที่ยวและผลงานโดดเด่นของ อบจ. อาทิเช่น อนุสาวรีย์พระยาพิชัยดาบหัก, ประตูเมืองลับแล, เฮือนข้าวพันผักริมคลอง, และ สวนจินดา
![](https://paoc.or.th/wp-content/uploads/2022/12/LINE_ALBUM_ท้องถิ่นไทยเพื่อประชาชน-จ.อุตรดิตถ์-111265_221213_8-1024x768.jpg)
![](https://paoc.or.th/wp-content/uploads/2022/12/LINE_ALBUM_ท้องถิ่นไทยเพื่อประชาชน-จ.อุตรดิตถ์-111265_221213_7-1024x768.jpg)
![](https://paoc.or.th/wp-content/uploads/2022/12/LINE_ALBUM_ท้องถิ่นไทยเพื่อประชาชน-จ.อุตรดิตถ์-111265_221213_2-1024x768.jpg)
![](https://paoc.or.th/wp-content/uploads/2022/12/LINE_ALBUM_ท้องถิ่นไทยเพื่อประชาชน-จ.อุตรดิตถ์-111265_221213_1-768x1024.jpg)