วันที่ 8 มกราคม 2566 นายบุญชู จันทร์สุวรรณ นายกสมาคมองค์การบริหารส่วนจังหวัดแห่งประเทศไทย มอบหมายให้คณะจากสมาคมฯ ได้เดินทางไปบันทึกเทปโทรทัศน์รายการท้องถิ่นไทยเพื่อประชาชน Good Governance ณ จังหวัดนครสวรรค์ โดยมี พลตำรวจเอกสมศักดิ์ จันทะพิงค์ นายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดนครสวรรค์ พร้อมคณะให้การต้อนรับ นำเสนอสถานที่ท่องเที่ยวและผลงานโดดเด่นของ อบจ. อาทิเช่น บึงบอระเพ็ด, ศูนย์แสดงพันธุ์สัตว์น้ำ, และ แสดงโชว์จระเข้
![](https://paoc.or.th/wp-content/uploads/2023/01/LINE_ALBUM_ท้องถิ่นไทยเพื่อประชาชน-อบจ.นครสวรรค์_230109_1-1024x768.jpg)
![](https://paoc.or.th/wp-content/uploads/2023/01/LINE_ALBUM_ท้องถิ่นไทยเพื่อประชาชน-อบจ_0.นครสวรรค์_230109_3-1024x768.jpg)
![](https://paoc.or.th/wp-content/uploads/2023/01/LINE_ALBUM_ท้องถิ่นไทยเพื่อประชาชน-อบจ.นครสวรรค์_230109_3-1024x768.jpg)