วันที่ 11 มกราคม 2566 นายบุญชู จันทร์สุวรรณ นายกสมาคมองค์การบริหารส่วนจังหวัดแห่งประเทศไทย พร้อมคณะจากสมาคมฯ ได้เดินทางไปบันทึกเทปโทรทัศน์รายการท้องถิ่นไทยเพื่อประชาชน Good Governance ณ จังหวัดแม่ฮ่องสอน โดยมี นายอัครเดช วันไชยธนวงศ์ นายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดแม่ฮ่องสอน พร้อมคณะให้การต้อนรับ นำเสนอสถานที่ท่องเที่ยวและผลงานโดดเด่นของ อบจ. อาทิเช่น ตลาดสายหยุด, พระธาตุดอยกองมู,ถนนคนเดิน, และ อนุสาวรีย์พระยาสิงหนาทราชา
![](https://paoc.or.th/wp-content/uploads/2023/01/LINE_ALBUM_ท้องถิ่นไทยเพื่อประชาชน-อบจ_0.แม่ฮ่องสอ-1024x768.jpg)
![](https://paoc.or.th/wp-content/uploads/2023/01/LINE_ALBUM_ท้องถิ่นไทยเพื่อประชาชน-อบจ.แม่ฮ่องสอน_230112_2-1024x768.jpg)
![](https://paoc.or.th/wp-content/uploads/2023/01/LINE_ALBUM_ท้องถิ่นไทยเพื่อประชาชน-อบจ.แม่ฮ่องสอน_230112_6-1024x768.jpg)
![](https://paoc.or.th/wp-content/uploads/2023/01/LINE_ALBUM_ท้องถิ่นไทยเพื่อประชาชน-อบจ.แม่ฮ่องสอน_230112_4-1024x768.jpg)