ถ่ายทำรายการ “REFORM พลิกโฉม รพ.สต.” จ.ลำพูน
วันพฤหัสบดีที่ ๑๔ ธันวาคม พ.ศ.๒๕๖๖ เวลา ๐๖.๐๐-๑๘.๐๐ น. นายบุญชู จันทร์สุวรรณ นายกสมาคมอบจ.แห่งประเทศไทย มอบหมายให้ดร.ภูนท สลัดทุกข์ รักษาการเลขาธิการสมาคม พร้อมด้วยเจ้าที่หน้าสมาคมฯ เข้าร่วมถ่ายทำรายการ “REFORM พลิกโฉม รพ.สต.”โดยนายอนุสรณ์ วงศ์วรรณ รองนายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดลำพูน นางวิชนันท์ จุลบุตร ผอ.กองสาธารณสุข พร้อมคณะเจ้าหน้าที่อบจ.ลำพูน พาเข้าเยี่ยมชมโรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบลที่ถ่ายโอนมายังองค์การบริหารส่วนจังหวัดลำพูน โดยมีการสัมภาษณ์เกี่ยวกับปัญหา อุปสรรคในการปฏิบัติงานและแนวทางในการบริหารจัดการ พร้อมด้วยได้สัมภาษณ์,นายนฤทธิ์ มณีทอง ผอ.รพ.สต. บ้านมะเขือแจ้ ในจังหวัดลำพูน
![](https://paoc.or.th/wp-content/uploads/2023/12/411015244_776534594516214_5024929223302647366_n-1024x768.jpg)
![](https://paoc.or.th/wp-content/uploads/2023/12/411139426_776534421182898_7622566003070052279_n-768x1024.jpg)
![](https://paoc.or.th/wp-content/uploads/2023/12/411138491_776534214516252_5948888520038420485_n-768x1024.jpg)
![](https://paoc.or.th/wp-content/uploads/2023/12/411401108_776534217849585_2113711620742914860_n-1024x768.jpg)