เข้าร่วมกิจกรรมบันทึกข้อตกลงทางวิชาการ (MOU) ระหว่าง สถาบันพระบรมราชชนก กับ กระทรวงสาธารณสุข กรมส่งเสริมฯ สมาคมอบจ.ฯ
วันพุธที่ ๑๓ ธันวาคม ๒๕๖๖ เวลา ๑๔.๐๐ – ๑๖.๐๐ น. นายชูพงศ์ คำจวง อุปนายกสมาคมฯ ปฏิบัติหน้าที่แทนนายกสมาคมอบจ.แห่งประเทศไทย พร้อมด้วยหัวหน้าสำนักงาน หัวหน้าฝ่าย และเจ้าหน้าที่สมาคมฯ เข้าร่วมกิจกรรมบันทึกข้อตกลงทางวิชาการ (MOU) ระหว่าง สถาบันพระบรมราชชนก กับ กระทรวงสาธารณสุข กรมส่งเสริมฯ สมาคมอบจ.ฯ และหน่วยงานที่เกี่ยวข้อง ณ โรงแรมมิราเคิล แกรนด์ คอนเวนชั่น เขตหลักสี่ กรุงเทพฯ
โดยมีนายแพทย์ชลน่าน ศรีแก้ว รัฐมนตรีว่าการกระทรวงสาธารณสุขเป็นประธานในพิธีลงนาม พร้อมด้วยพลเอกสุรยุทธ์ จุลานนท์ ประธานองคมนตรีและหน่วยงานต่างๆ ให้เกียรติเข้าร่วมเป็นสักขีพยาน
![](https://paoc.or.th/wp-content/uploads/2023/12/409318457_773424394827234_1130814274450471543_n.jpg)
![](https://paoc.or.th/wp-content/uploads/2023/12/409207364_773463528156654_3887116159239069772_n-1024x768.jpg)
![](https://paoc.or.th/wp-content/uploads/2023/12/410326199_773424534827220_3254097337818869944_n-1024x768.jpg)