สมาคมองค์การบริหารส่วนจังหวัดแห่งประเทศไทย วางหรีดเคารพศพและสวดอภิธรรมคุณพ่อใจ ศรีแก้ว
วันพฤหัสบดีที่ 21 ธันวาคม 2566 ณ วัดนาสา ตำบลไหล่น่าน อำเภอเวียงสา จังหวัดน่าน นายนพรัตน์ ถาวงศ์ นายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดน่าน ตัวแทนสมาคมองค์การบริหารส่วนจังหวัดแห่งประเทศไทย วางหรีดเคารพศพและสมทบทุนบำเพ็ญกุศลศพ สวดอภิธรรมคุณพ่อใจ ศรีแก้ว บิดาของนายแพทย์ชลน่าน ศรีแก้ว รัฐมนตรีว่าการกระทรวงสาธารณสุข โดยมีนายสมศักดิ์ เทพสุทิน รองนายกรัฐมนตรีเป็นประธานในพิธี
![](https://paoc.or.th/wp-content/uploads/2023/12/S__39821407-1024x760.jpg)
![](https://paoc.or.th/wp-content/uploads/2023/12/S__39821408-1024x768.jpg)
![](https://paoc.or.th/wp-content/uploads/2023/12/S__39821410-1024x760.jpg)